โครงการโรงพยาบาลมีสุข
![](http://mirror.or.th/autopagev4/spaw2/uploads/images/rongbanmeesuuk.png)
![](http://www.mirror.or.th/autopagev4/spaw2/uploads/images/Head_%E0%B9%82%E0%B8%84%E0%B8%A3%E0%B8%87%E0%B8%81%E0%B8%B2%E0%B8%A3%E0%B9%82%E0%B8%A3%E0%B8%87%E0%B8%9E%E0%B8%A2%E0%B8%B2%E0%B8%9A%E0%B8%B2%E0%B8%A5%E0%B8%A1%E0%B8%B5%E0%B8%AA%E0%B8%B8%E0%B8%82.jpg)
![](http://mirror.or.th/autopagev4/spaw2/uploads/images/rongbanmeesook.jpg)
ภารกิจอาสาสมัครเพื่อผู้ป่วยเด็กในโรงพยาบาล แนวคิดของโครงการฯนี้ คือการปฏิบัติการ และพัฒนาวิธีคิด รูปแบบ กิจกรรมการ ෳเพิ่มความสุข ลดความทุกข์෴ ลดความตึงเครียดลงในสภาพแวดล้อมของโรงพยาบาล โดยจะมีปัจจัยภายนอกเข้ามาสนับสนุนคือ อาสาสมัคร ෳอาสาสมัครสร้างสุข
กิจกรรมที่อาสาสมัครทำร่วมกับเด็กป่วยในโรงพยาบาล อาทิ วาดภาพ ระบายสี เล่านิทาน ตลอดจนการใช้เครื่องมือ IT โน้ตบุ๊ค แทปแล็ต เขาไปสร้างกระบวนการทำกิจกรรมส่งเสริมทักษะความรู้ให้กับเด็กป่วย ซึ่งวัยเด็กเป็นวัยที่ต้องการพื้นที่การเรียนรู้และพื้นที่ของความสุข ෳเด็กป่วย...ป่วยเพียงกายแต่จิตใจของเขานั้นไม่ได้ป่วย෴
พื้นที่ในการทำกิจกรรมของโครงการโรงพยาบาลมีสุข อยู่ที่ โรงพยาบาลพระมงกุฏเกล้า ,โรงพยาบาลพระนั่งเกล้า สนใจรวมเป็นอาสาสมัครสร้างสุข ติดต่อ 085-1966102
ෳเพิ่มความสุข ลดความทุกข์෴
|
"เพิ่มความสุข ลดความทุกข์ " http://www.happyhospital.org อีเมล์ : info@happyhospital.org เบอร์ 092-267-6292 |